![](http://c.baoquangtri.vn/dgrs/img/thumb.gif)
{title}
{publish}
{head}
Tiếp nối những hoạt động ý nghĩa của chương trình “Vòng tay nhân ái Báo Quảng Trị”, hôm nay 23/8, phóng viên, cộng tác viên của Báo Quảng Trị đã đến thăm hỏi, động viên và trao tổng số tiền 5,65 triệu đồng do bạn đọc báo Quảng Trị hỗ trợ cho 3 trường hợp có hoàn cảnh khó khăn, mắc bệnh hiểm nghèo đã được phản ánh trong chuyên mục “Địa chỉ cần giúp đỡ” của Báo Quảng Trị.
Phóng viên Báo Quảng Trị trao quà hỗ trợ cho gia đình cô giáo Lê Thị Tường Vi, ở thôn Định Sơn, xã Cam Nghĩa, huyện Cam Lộ - Ảnh: Thu Hạ
Theo đó, các trường hợp được bạn đọc báo Quảng Trị hỗ trợ từ ngày 20/7/2023 đến ngày 5/8/2023 bao gồm: Cô giáo Lê Thị Tường Vi, ở thôn Định Sơn, xã Cam Nghĩa, huyện Cam Lộ; hai anh em Hồ Văn Thang và Hồ Thị Thí, ở thôn A Đăng, xã Tà Rụt, huyện Đakrông và anh Nguyễn Trung Hải, ở thôn Tân Sơn, xã Hải Sơn, huyện Hải Lăng.
Đây đều là những trường hợp có hoàn cảnh khó khăn, mồ côi hoặc đang chống chọi với bệnh hiểm nghèo được phóng viên, cộng tác viên của Báo Quảng Trị trong quá trình tác nghiệp ở cơ sở phát hiện, viết bài phản ánh nhằm kêu gọi cộng đồng chung tay giúp đỡ.
Xúc động khi nhận được món quà , anh Nguyễn Văn Phi, chồng của cô giáo Lê Thị Tường Vi, hiện đang mắc bệnh u não giai đoạn cuối chia sẻ: “Thời gian qua, gia đình tôi gặp nhiều biến cố khiến cuộc sống rất khó khăn. Sự sẻ chia, hỗ trợ kịp thời của cơ quan Báo Quảng Trị và bạn đọc báo Quảng Trị hôm nay sẽ giúp tôi có thêm điều kiện chữa bệnh cho vợ, từ đó tiếp thêm động lực để chúng tôi nỗ lực chống chọi với nghịch cảnh”.
Chương trình “Vòng tay nhân ái Báo Quảng Trị” thời gian qua đã nhận được sự quan tâm, hưởng ứng của nhiều cá nhân, tổ chức hảo tâm. Qua đó, góp phần giúp nhiều hoàn cảnh khó khăn vươn lên, có cuộc sống tốt hơn.
Hà Trang
QTO - Trong những năm qua, công tác chăm sóc sức khỏe gia đình chính sách, người có công với cách mạng luôn được ngành Y tế Quảng Trị xác định là nhiệm vụ...
QTO - Thời gian qua, cùng với việc nỗ lực nâng cao chất lượng khám chữa bệnh, Trung tâm Y tế thị xã Quảng Trị luôn chú trọng đẩy mạnh việc thay đổi phong...
QTO - Hiện nay, hầu như ở cột điện, cột đèn tín hiệu giao thông, tủ điện, tủ cáp viễn thông, thậm chí là bờ tường ở khu vực trung tâm thành phố Đông Hà đều...
QTO - Những năm qua, xã Phong Bình (huyện Gio Linh) đã triển khai nhiều giải pháp để gìn giữ và phát huy nét đẹp văn hóa truyền thống có từ hàng trăm năm...
QTO - Đến nay, toàn ngành giáo dục và đào tạo (GD&ĐT) huyện Gio Linh đã cơ bản hoàn thành công tác chuẩn bị cho năm học mới 2023-2024. Hệ thống cơ sở...
QTO - Vừa trở về từ Hà Nội sau khi tham dự lễ tôn vinh 100 người hiến máu tình nguyện tiêu biểu toàn quốc năm 2023 vào cuối tháng 7, chị Trương Thị Bé...
(Tin Tức) - Chiều 22/8, trao đổi với phóng viên TTXVN, Phó Giáo sư, Tiến sỹ Nguyễn Thu Thủy, Vụ trưởng Vụ Giáo dục Đại học (Bộ Giáo dục và Đào tạo) đã đánh giá sơ bộ quá trình...
NDO - Sáng 22/8, tại Hà Nội, Báo Nhân Dân đã chính thức công bố Giải thưởng Hành động vì cộng đồng - Human Act...
QTO - Danh sách các tập thể, cá nhân ủng hộ nạn nhân da cam năm 2023 đến ngày 21/8/2023
QTO - Tỉnh Quảng Trị luôn xác định công tác chăm sóc thương binh, liệt sĩ, người có công với cách mạng là nhiệm vụ trọng tâm, xuyên suốt của cả hệ thống...
QTO - Theo khuyến cáo của Bộ Y tế, hút thuốc lá gây ra những tác hại khôn lường đến sức khỏe, tạo gánh nặng lên kinh tế cho gia đình và xã hội. Do đó, việc...
QTO - Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học và THCS Hướng Việt, huyện Hướng Hóa Nguyễn Thị Thúy Phụng không chỉ là quản lý đầy trách nhiệm, cô còn có nhiều hoạt...