![](http://c.baoquangtri.vn/dgrs/img/thumb.gif)
{title}
{publish}
{head}
Thực hiện chương trình “Vòng tay nhân ái Báo Quảng Trị”, từ ngày 24 – 31/7, phóng viên Báo Quảng Trị đã đến thăm và trao tổng số tiền 11,4 triệu đồng từ nguồn hỗ trợ của Báo Quảng Trị và bạn đọc cho 10 trường hợp có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn đã đăng ở chuyên mục “Địa chỉ cần giúp đỡ” của báo Quảng Trị thời gian qua.
Trao hỗ trợ cho ông Võ Văn Đông, ở thôn Linh Hải, xã Vĩnh Thủy, huyện Vĩnh Linh - Ảnh: T.P
Hỗ trợ của bạn đọc và Báo Quảng Trị cho anh Nguyễn Khắc Lưu, hiện sống tại thôn Linh Hải, xã Vĩnh Thủy, huyện Vĩnh Linh - Ảnh: T.P
Hỗ trợ cho bà Hồ Thị Căn Teh, hiện đang sống tại thôn A Xau, xã Lìa, huyện Hướng Hóa - Ảnh: PV Báo Quảng Trị
Hỗ trợ cho chị em của em Nguyễn Thị Kim Ngân (lớp 8), Nguyễn Thanh Ngọc (lớp 7), Nguyễn Diễm Như (lớp 5) và Nguyễn Chí Nhân (lớp 2), hiện sống tại Khu phố 5, phường Đông Lễ, TP. Đông Hà - Ảnh: H.T
Hỗ trợ cho 3 chị em Võ Hồ Hà Vy (sinh năm 2013), Võ Tuấn Khang (sinh năm 2015) và Võ Hồ Phương Trinh (sinh năm 2017), hiện đang sống tại thôn Đông Dương, xã Hải Dương, huyện Hải Lăng - Ảnh: PV Báo Quảng Trị
Hỗ trợ cho các con của anh Nguyễn Hữu Dai, hiện sống tại thôn Thanh Liêm, xã Triệu Độ, huyện Triệu Phong - Ảnh: PV Báo Quảng Trị
Hỗ trợ cho hoàn cảnh chị Nguyễn Thị Liên, thôn Mai Xá, xã Gio Mai, huyện Gio Linh - Ảnh: N.B
Các hoàn cảnh khó khăn bao gồm: bà Hồ Thị Căn Teh, ở thôn A Xau, xã Lìa, huyện Hướng Hóa; chị Nguyễn Thị Liên, ở thôn Mai Xá, xã Gio Mai, huyện Gio Linh; em Cao Xuân Hiếu, ở xã Triệu Ái, huyện Triệu Phong; anh Nguyễn Hữu Dai, ở thôn Thanh Liêm, xã Triệu Độ, huyện Triệu Phong; 4 chị em Nguyễn Thị Kim Ngân (lớp 8), Nguyễn Thanh Ngọc (lớp 7), Nguyễn Diễm Như (lớp 5) và Nguyễn Chí Nhân (lớp 2), ở Khu phố 5, phường Đông Lễ, TP. Đông Hà; anh Nguyễn Khắc Lưu, ở thôn Linh Hải, xã Vĩnh Thủy, huyện Vĩnh Linh; ông Võ Văn Đông, ở thôn Linh Hải, xã Vĩnh Thủy, huyện Vĩnh Linh; 3 chị em Võ Hồ Hà Vy (sinh năm 2013), Võ Tuấn Khang (sinh năm 2015) và Võ Hồ Phương Trinh (sinh năm 2017), ở thôn Đông Dương, xã Hải Dương, huyện Hải Lăng; bà Hoàng Thị Chường, ở Khu phố 3, Phường 2, TP. Đông Hà và anh Nguyễn Trung Hải, ở làng Trầm Sơn, thôn Tân Sơn, xã Hải Sơn, huyện Hải Lăng.
Đón nhận món quà từ phóng viên Báo Quảng Trị, các gia đình nói trên bày tỏ xúc động và gửi lời cảm ơn chân thành tới Báo Quảng Trị cũng như bạn đọc của báo. Đây là nguồn động viên kịp thời, giúp các gia đình vượt qua khó khăn, vươn lên ổn định cuộc sống.
Để thực hiện chương trình “Vòng tay nhân ái Báo Quảng Trị”, cán bộ, phóng viên cơ quan trong quá trình tác nghiệp tại các địa phương tìm hiểu về những hoàn cảnh khó khăn cần được giúp đỡ để đưa tin, bài và kêu gọi các nhà hảo tâm chung tay giúp đỡ. Sau đó, báo sẽ lựa chọn những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn để hỗ trợ. Kể từ khi ra mắt đến nay, chương trình đã nhận được sự quan tâm, hưởng ứng của nhiều tổ chức, cá nhân.
Trúc Phương
QTO - Tối nay 26/7, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7 (1947 - 2024), Tỉnh đoàn Quảng Trị tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ.
QTO - Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7 (1947 – 2024), hôm nay 26/7, Đoàn công tác tỉnh Hậu Giang do UVTƯ Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Nghiêm...
QTO - Hôm nay 31/7, Sở Tài nguyên và Môi trường (TN&MT) tổ chức hội nghị công bố quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh về việc điều động và bổ nhiệm chức...
QTO - Theo thông tin từ Sở Nông nghiệp và PTNT, vụ hè thu năm nay toàn tỉnh gieo cấy được trên 22.600 ha lúa, hiện nay cây lúa đang ở giai đoạn ôm đòng –...
QTO - Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hà Sỹ Đồng vừa ký quyết định phê duyệt danh sách cán bộ, công chức, viên chức tỉnh thực hiện tinh giản biên chế 6...
QTO - Hôm nay 31/7, Thủ tướng Phạm Minh Chính chủ trì hội nghị trực tuyến toàn quốc triển khai thực hiện sắp xếp đơn vị hành chính cấp huyện, xã giai đoạn...
QTO - Theo báo cáo giao ban xây dựng cơ bản năm 2023, mặc dù Sở Tài nguyên và Môi trường đánh giá hiện nay trên địa bàn tỉnh không thiếu nguồn cung cấp vật...
QTO - Với thông điệp “Nụ cười của người bệnh – Hạnh phúc của chúng tôi”, Trung tâm Y tế Triệu Phong vừa tổ chức gian hàng 0 đồng “Kết nối sẻ chia – Trao...
QTO - Nhằm tuyên truyền, nâng cao kiến thức, kỹ năng phòng, chống mua bán người cho Nhân dân trên địa bàn huyện Đakrông, góp phần phòng ngừa, ngăn chặn,...
QTO - Hôm nay 29/7, Hội đồng tuyển dụng công chức tỉnh tổ chức khai mạc kỳ tuyển dụng công chức tỉnh lần thứ 33. Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hà Sỹ...
QTO - Hôm nay 28/7, Tiểu Ban Văn kiện và Nội dung thực binh, Ban Tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ, phòng thủ dân sự (KVPT, PTDS) tỉnh tổ chức tập huấn...
QTO - Chiều nay 27/7, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hoàng Nam chủ trì cuộc họp với các sở, ngành, đơn vị liên quan để rà soát nội dung chuẩn bị hội nghị “Gặp gỡ...