![](http://c.baoquangtri.vn/dgrs/img/thumb.gif)
{title}
{publish}
{head}
Chiều nay 2/11, tại huyện Hướng Hóa, Bộ Chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh và UBND huyện Hướng Hóa tổ chức hội nghị ký kết chương trình phối hợp thực hiện Đề án “Nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác dân vận giai đoạn 2023 - 2030 và những năm tiếp theo”. Đại tá Lê Bá Duẩn, Phó Bí thư Đảng ủy Quân sự, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh; Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Trần Bình Thuận đồng chủ trì hội nghị.
Theo 5 nội dung ký kết, định kỳ 6 tháng 1 lần Bộ CHQS tỉnh và UBND huyện Hướng Hóa thông tin kịp thời tình hình và trao đổi những vấn đề liên quan đến kế hoạch chương trình phối hợp để cùng thống nhất thực hiện.
Ký kết chương trình phối hợp thực hiện Đề án Nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác dân vận ở vùng đặc thù giai đoạn 2023-2030 và những năm tiếp theo - Ảnh: MP
Hàng năm, 2 đơn vị sẽ xây dựng kế hoạch, phối hợp thực hiện nhiều chương trình, hoạt động bổ ích nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền, phổ biến chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước
Tham gia xây dựng địa bàn an toàn, hệ thống chính trị vững mạnh; tham gia củng cố quốc phòng - an ninh trên địa bàn; hỗ trợ địa phương phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, giảm nghèo, xây dựng nông thôn mới, thực hiện tốt các hoạt động an sinh xã hội, đền ơn đáp nghĩa, góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho Nhân dân, nhất là đồng bào dân tộc Vân Kiều, Pa Kô ở các xã biên giới, vùng sâu, vùng xa.
Hoạt động ký kết lần này nhằm cụ thể hóa Đề án “Nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác dân vận giai đoạn 2023 - 2030 và những năm tiếp theo”; phát huy sức mạnh tổng hợp, nâng cao ý thức, trách nhiệm của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang, cấp ủy, chính quyền, các tổ chức chính trị - xã hội, cộng đồng doanh nghiệp và Nhân dân trên địa bàn đối với việc thực hiện công tác dân vận. Qua đó, góp phần củng cố, nâng cao sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc; tô thắm thêm hình ảnh “Bộ đội Cụ Hồ” trong lòng Nhân dân các dân tộc Hướng Hóa.
Nguyễn Đình Phục
QTO - Tối nay 26/7, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7 (1947 - 2024), Tỉnh đoàn Quảng Trị tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ.
NDO - Ngày 26/7, Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và gia đình đã tổ chức trọng thể Lễ truy...
QTO - Vấn đề sách giáo khoa đã được nhiều đại biểu Quốc hội phát biểu, tranh luận trong nhiều phiên thảo luận tại hội trường và thảo luận tại tổ trong hai...
QTO - Tiếp tục chương trình kỳ họp thứ 6, Quốc hội khóa XV, chiều nay 2/11, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh Quảng Trị Lê Quang Tùng làm tổ trưởng...
QTO - UBND tỉnh Quảng Trị vừa có quyết định phê duyệt dự án Phát triển đô thị ven biển miền Trung hướng đến tăng trưởng xanh và ứng phó với biến đổi khí...
QTO - Đó là chỉ đạo của Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Võ Văn Hưng tại phiên làm việc với huyện Triệu Phong để đánh giá giữa nhiệm kỳ thực hiện...
QTO - Chiều nay 2/11, Cục Quản lý thị trường (QLTT) tỉnh tổ chức hội nghị công bố quyết định về công tác cán bộ. Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy Ly Kiều Vân;...
QTO - Tại Ara farm ở thôn Xa Ri, xã Hướng Phùng, Hội Du lịch Hướng Hóa vừa tổ chức khai trương “Khe Sanh coffee tour” với sự tham gia của hơn 20 du khách...
QTO - Sáng nay 2/11, Chủ tịch Hội Hòa bình và Hữu nghị Hiroshima - Việt Nam Tatsuo Akagi cùng các thành viên trong đoàn công tác đã có chuyến thăm, làm...
QTO - Sáng nay 2/11, tại Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh, Đoàn công tác của Ban chỉ đạo Quốc gia về chống buôn lậu, gian lận thương mại và hàng giả (BCĐ...
QTO - Tiếp tục chương trình kỳ họp thứ 6, hôm nay 2/11, tại nhà Quốc hội, dưới sự chủ trì của Chủ tịch Quốc hội Vương Đình Huệ, Quốc hội thảo luận ở hội...
QTO - Sáng nay 2/11, Đồn Biên phòng Triệu Vân, Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh Quảng Trị phối hợp với UBND xã Triệu An tổ chức lễ khởi công xây dựng “Nhà...